สำนักงานส่งเสริมการจัดประชุมและนิทรรศการ หรือ สสปน. ได้เปิดตัวแคมเปญ “ยกทีมประชุม รุมรักเมืองไทย” เพื่อกระตุ้นตลาดไมซ์ ให้เกิดการจัดประชุมและการเดินทางเพื่อเป็นรางวัล ในรูปแบบใหม่มุ่งสร้างประโยชน์ให้กับชุมชนท้องถิ่น ตอกย้ำ 3 แนวคิดใหม่สำหรับการประชุมคือ รักชุมชน รักสุขภาพ และรักษ์โลก ทั้งในกลุ่มผู้ใช้บริการและผู้ให้บริการ โดยเปิดให้ผู้ที่สนใจสมัครเข้าร่วมแคมเปญได้ตั้งแต่วันที่ 1 มิถุนายน – 30 พฤศจิกายน 2567 ที่ yokteam.tceb.or.th
ยกทีมประชุมไปรุมรักเมืองไทยกัน~
TCEB ชวนชาวออฟฟิศมาบอกรักเมืองไทย ชวนกันมาจัดประชุมข้ามจังหวัด มีสมาชิก 20 คนขึ้นไป กิจกรรมอย่างน้อย 2 วัน 1 คืน แชร์ภาพหรือวิดีโอสั้นประทับใจ พร้อมติด Hashtag
#ยกทีมประชุมรุมรักเมืองไทย
#ยกทีมประชุมสุขภาพดี
#ยกทีมประชุมสุดสร้างสรรค์
#ยกทีมประชุมรักชุมชน
ชิงรางวัลพร้อมสิทธิประโยชน์มากมายมูลค่ารวมกว่า 1.5 ล้านบาท!
อ่านรายละเอียดเพิ่มเติมและสมัครได้แล้วที่ yokteam.tceb.or.th